10 dấu hiệu chứng tỏ bạn "nghiện" internet

vn4u1994

10 dấu hiệu chứng tỏ bạn đã "nghiện" Internet!

Bạn có bao giờ cảm thấy bồn chồn hay bứt rứt khi rời xa chiếc máy tính và những người bạn ảo trên Internet? Hãy tham khảo 10 dấu hiệu của chúng tôi và tự đánh giá mình có nghiện Internet hay không nhé!

"Nghiện"Không ai có thể phủ nhận Internet là một trong những phát minh quan trọng nhất của loài người. Nhưng điều đó không có nghĩa Internet không có những tác dụng phụ của nó. Nếu ai đó đã từng là "con nghiện" của Internet, họ sẽ thấy nó cũng đáng sợ không kém nghiện những thứ khác.

Đây là ý kiến của cá nhân sau khi tôi quan sát những người bạn xung quanh mình, bạn cũng có thể bổ sung dấu hiệu khác:
Bạn mất từ 1-3 tiếng mỗi ngày lang thang trên Internet không vì mục đích làm việc hay học tập.
Bạn mất tự chủ hoặc ý thức về thời gian đã lang thang trên mạng hoặc cố tình tự bào chữa hoặc lừa dối bản thân về việc này (chắc là mình mới lên được 15 phút!).
Bạn ăn uống cùng chiếc PC để "việc ăn uống không ảnh hưởng đến sinh hoạt trên Internet".
Bạn bị ám ảnh về việc kiểm tra liên tục email và các profile của mình trên các mạng xã hội hoặc và các trang ưa thích khác nhiều lần mỗi ngày.
Bạn hay đến công sở muộn, thức khuya, và hay "online" trong giờ làm việc.

"Kiên quyết không để cuộc sống riêng tư ảnh hưởng tới sinh hoạt trên Internet!"

Bạn phát triển hộ chứng kì lạ với các biểu hiện lo lắng và bứt rứt... khi không được "vào" Internet.
Bạn phủ nhận đã "nghiện" Internet (có ai nghiện mà tự nhận đâu) khi gia đình và bè bạn để ý đến những biểu hiện lạ của bạn.
Bạn tự cảm nhận hiệu quả công việc và học tập sa sút (và không biết vì lý do gì!).
Bạn không còn hứng thú gặp gỡ với bạn bè và người thân ngoài đời như việc tìm kiếm và làm quen với bẹn bè "ảo".
Cũng như thuốc lá, bạn đã cố tình "đoạn tuyệt" với Internet vài lần nhưng không thành công.
Đừng quên chia sẻ những dấu hiệu của bạn với chúng tôi nhé!

Huden Harui

Ðề: 10 dấu hiệu chứng tỏ bạn "nghiện" internet

1 ngày hoh
6h->12h15
5h->6h
9h->2h

mừi mấy xiếng
ít hơn xưa rồi =)
xưa là 25/24 cơ =)

mun noi ngiện là nói mấy a chị game thủ trng`minh` ấy =)
chứ bọn như mình thì còn trứng gà qá =)